Menene dalilan da yasa rayuwar ƙarfin batirin lithium-ion a cikin hunturu?

2022/04/08

Mawallafi: Iflowpower -Mai Bayar da Tashar Wutar Lantarki

Game da baturan lithium-ion, a halin yanzu babu wata bayyananniyar ka'idar da za ta goyi bayan juriya na ciki, dandamalin fitarwa, rayuwa da ƙarfin batirin lithium-ion a yanayin zafi daban-daban. Ƙididdigar ƙididdiga masu alaƙa da ƙirar lissafi har yanzu suna cikin matakin bincike. Gabaɗaya, batirin lithium ion ba su da kula da 0-40 digiri Celsius.

Koyaya, da zarar zafin jiki ya wuce wannan kewayon, rayuwa da ƙarfin baturin lithium-ion zasu ragu. Babu yadda za a iya ƙididdigewa, saboda batirin lithium-ion suna aiki sosai, daidaito shine babbar matsala. Ko da tare da nau'in samfurori iri ɗaya, kayan abu ɗaya, tsari iri ɗaya kuma zai sami aikin daban-daban.

An yi babban adadin gwaje-gwaje, ƙarancin zafin aikin batirin lithium-ion na kayan daban-daban shima ya bambanta. A halin yanzu, mafi kyawun lithium iron phosphate shine mafi muni a yanayin zafi. A -10 ¡ã C, ƙarfin sakin samfuran mu shine 89% na matsakaicin iya aiki.

Ya kamata ya kasance mai girma a cikin masana'antu, kuma ƙarfin fitarwa a 55 ¡ã C zai iya kaiwa 95%, kuma attenuation a ƙananan yanayin zafi har yanzu ƙananan. Wannan kuma samfur ne da za a gwada. Kowa ya fahimci cewa ingancin layukan sarrafawa na yau da kullun ya fi ingancin layukan sarrafawa gabaɗaya.

Lithium manganese acid, cobalt lithium da tri-dielectric mahadi a babban aikin zafin jiki ya fi kyau, amma kuma yana ƙarƙashin ƙuntatawa. A halin yanzu, phosphate mara birki na masana'antar yana da babban aikin aminci, aikin zafin jiki, kuma a zahiri aikin baturi bai kai na sama manyan kaddarorin uku ba, in mun gwada da lafiya. Gabaɗaya aikin bai kai lithium manganese ko yuan gami guda uku ba.

Don haka, yin amfani da batirin lithium ion a cikin hunturu bai fi guntu lokacin rani ba. Af, baturin lithium-ion ya fi kyau kada a yi caji a cikin hunturu. Saboda ƙarancin zafin jiki, ions lithium da aka saka akan madaidaicin lantarki zasu wanzu ion crystallization, membrane madaidaicin shiga.

Yawancin lokaci yana haifar da ƙananan gajere, yana shafar rayuwa da aiki. Mai tsanani, hey! Don haka wasu suna tunanin cewa ba za a iya yin cajin batir lithium-ion a lokacin hunturu ba. Wasu batura masu tsarin sarrafa baturi suna faruwa ne saboda kariyar samfur, wasu kuma saboda matsalolin inganci.

An ce samfuran ATL (shugaban cikin gida da suka shiga Apple) suma sun sami irin wannan yanayin.

SAUKAR DA MU
Kawai gaya mana bukatunku, zamu iya yin fiye da yadda zaku iya tunanin.
Aika bincikenku
Chat with Us

Aika bincikenku

Zabi wani yare
English
العربية
Deutsch
Español
français
italiano
日本語
한국어
Português
русский
简体中文
繁體中文
Afrikaans
አማርኛ
Azərbaycan
Беларуская
български
বাংলা
Bosanski
Català
Sugbuanon
Corsu
čeština
Cymraeg
dansk
Ελληνικά
Esperanto
Eesti
Euskara
فارسی
Suomi
Frysk
Gaeilgenah
Gàidhlig
Galego
ગુજરાતી
Hausa
Ōlelo Hawaiʻi
हिन्दी
Hmong
Hrvatski
Kreyòl ayisyen
Magyar
հայերեն
bahasa Indonesia
Igbo
Íslenska
עִברִית
Basa Jawa
ქართველი
Қазақ Тілі
ខ្មែរ
ಕನ್ನಡ
Kurdî (Kurmancî)
Кыргызча
Latin
Lëtzebuergesch
ລາວ
lietuvių
latviešu valoda‎
Malagasy
Maori
Македонски
മലയാളം
Монгол
मराठी
Bahasa Melayu
Maltese
ဗမာ
नेपाली
Nederlands
norsk
Chicheŵa
ਪੰਜਾਬੀ
Polski
پښتو
Română
سنڌي
සිංහල
Slovenčina
Slovenščina
Faasamoa
Shona
Af Soomaali
Shqip
Српски
Sesotho
Sundanese
svenska
Kiswahili
தமிழ்
తెలుగు
Точики
ภาษาไทย
Pilipino
Türkçe
Українська
اردو
O'zbek
Tiếng Việt
Xhosa
יידיש
èdè Yorùbá
Zulu
Yaren yanzu:Hausa